Nasihun Zaɓin Nasihu da Maƙasudai na Cnc Plasma Mai ɗaukar nauyi

werw

Na'ura mai yankan plasma da aka sarrafa ta lambobi tare da babban ƙarfin lantarki mara nauyi da ƙarfin aiki yana buƙatar ƙarin ƙarfin lantarki don daidaita baka na plasma yayin amfani da iskar gas mai ƙarfin ionization kamar nitrogen, hydrogen ko iska.Lokacin da halin yanzu ya kasance akai-akai, karuwa a cikin wutar lantarki yana nufin karuwa a cikin arc enthalpy da karuwa a cikin ikon yankewa.Idan diamita na jet ya ragu kuma yawan iskar gas ya karu yayin da enthalpy ya karu, ana samun saurin yankewa da sauri da ingantaccen ingancin yankewa.

1. Hydrogen yawanci ana amfani da shi azaman iskar gas don haɗawa da sauran iskar gas.Alal misali, sanannen iskar gas H35 (gishiri juzu'in hydrogen na 35%, sauran shine argon) yana ɗaya daga cikin mafi ƙarfin yanke baka na iskar gas, wanda yafi amfani ga hydrogen.Tunda hydrogen na iya haɓaka ƙarfin ƙarfin baka mai mahimmanci, jet ɗin plasma na hydrogen yana da ƙimar enthalpy mai girma, kuma idan aka yi amfani da shi tare da iskar argon, ikon yanke ikon jet ɗin plasma yana inganta sosai.

2. Oxygen na iya ƙara saurin yankan ƙananan kayan ƙarfe na carbon.Lokacin yankan tare da iskar oxygen, yanayin yankan da injin yankan harshen wuta na CNC suna da iyawa sosai.Babban zafin jiki da babban ƙarfin plasma baka yana sa saurin yanke sauri.Dole ne a haɗa na'ura mai karkatarwa tare da lantarki mai jure yanayin zafi mai zafi, kuma ana hana wutar lantarki lokacin fara arc.Kariyar tasiri don tsawaita rayuwar lantarki.

3, iskar tana dauke da kusan kashi 78% na yawan sinadarin nitrogen, don haka amfani da yankan iska wajen samar da sinadirai da nitrogen yana da hasashe sosai;iska kuma tana ƙunshe da kusan kashi 21% na yawan iskar oxygen, saboda kasancewar iskar oxygen, iska Gudun yankan ƙananan kayan ƙarfe na carbon kuma yana da girma;a lokaci guda, iskar kuma ita ce iskar gas mafi arha mai aiki.Duk da haka, lokacin da ake amfani da yankan iska kadai, ana samun matsaloli irin su zubar da ruwa da oxidation na slit, karuwar nitrogen, da dai sauransu, kuma ƙananan rayuwar lantarki da bututun ƙarfe kuma yana rinjayar ingancin aiki da yanke farashi.Tun da yankan arc na plasma gabaɗaya yana amfani da tushen wutar lantarki tare da halaye na yau da kullun ko madaidaiciyar juzu'i, canjin halin yanzu yana ɗan ƙarami bayan tsayin bututun ƙarfe ya karu, amma tsayin baka yana ƙaruwa kuma ƙarfin ƙarfin baka yana ƙaruwa, ta haka yana ƙara ƙarfin baka;Tsawon baka da aka fallasa zuwa yanayin yana ƙaruwa, kuma ƙarfin da aka rasa ta ginshiƙi yana ƙaruwa.

4. Nitrogen iskar gas ce da aka saba amfani da ita.A ƙarƙashin yanayin ƙarfin wutar lantarki mafi girma, nitrogen plasma arc yana da mafi kyawun kwanciyar hankali da makamashin jet mafi girma fiye da argon, koda kuwa wani abu ne wanda yake da babban danko don yankan ƙarfe na ruwa.A cikin bakin karfe da kayan haɗin nickel, adadin slag akan ƙananan gefen tsaga shima kadan ne.Ana iya amfani da Nitrogen kadai ko a hade tare da wasu iskar gas.Ana yawan amfani da injin yankan Plasma.Misali, nitrogen ko iska galibi ana amfani dashi azaman iskar gas mai aiki don yanke ta atomatik.Wadannan gas guda biyu sun zama iskar gas na yau da kullun don yankan karfen carbon mai sauri.Nitrogen a wasu lokuta ana amfani dashi azaman iskar gas don yankan baka na plasma oxygen.

5. Argon gas da wuya ya amsa tare da kowane ƙarfe a babban zafin jiki, kuma na'urar yankan plasma na lambobi na argon yana da kwanciyar hankali.Haka kuma, nozzles da na'urorin lantarki da aka yi amfani da su suna da babban rayuwar sabis.Koyaya, Argon plasma Arc yana da ƙarancin wutar lantarki, ƙarancin ƙima, da ƙarancin yankewa.Kaurin yanke yana da kusan 25% ƙasa da na yanke iska.Bugu da ƙari, tashin hankali na saman narkakken ƙarfe ya fi girma a cikin yanayin da ke da kariya ta argon.Yana da kusan 30% mafi girma fiye da yanayin nitrogen, don haka za a sami ƙarin matsaloli tare da zubar da ruwa.Ko da an yi amfani da cakuda argon da sauran iskar gas, akwai hali don tsayawa ga slag.Don haka, ba a cika amfani da iskar argon mai tsafta ba don yankan plasma.

Amfani da zaɓin gas a cikin injin yankan plasma na CNC yana da mahimmanci.Yin amfani da iskar gas zai yi tasiri sosai game da yankan madaidaicin da slag.


Lokacin aikawa: Satumba-02-2019